Acemuc 200mg (Hộp 30 gói)

  • Nhà cung cấp: PHÁP
  • Mã sản phẩm: 903580
  • Trạng thái: Có sẵn
72,000₫
Chứng Nhận An Toàn
5 An Toàn Và Hiệu Quả.

Acemuc 200mg (Hộp 30 gói)1. Chống chỉ định:Bị bệnh di truyền phenylceton niệuCó tiền sử henBị quá mẫn với acetylcysteine, các chất có cấu trúc hóa học tương tự khác,...

Luôn có quà tặng hấp dẫn khi mua hàng
1 đổi 1 trong vòng 7 ngày với bất kì lý do gì
Tư vấn 24/7 - Đội ngũ nhân viên tư vấn hàng đầu
Được mở và kiểm tra hàng trước khi thanh toán

Tìm hiểu thêm về cách mua hàng online ở TScare.com tại đây

Tư vấn 1:1 cùng chuyên gia: 1800558898

Acemuc 200mg (Hộp 30 gói)

1. Chống chỉ định:


Bị bệnh di truyền phenylceton niệu
Có tiền sử hen
Bị quá mẫn với acetylcysteine, các chất có cấu trúc hóa học tương tự khác, hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc
Trẻ em dưới 24 tháng tuổi

2. Hướng dẫn sử dụng:


Chỉ định:
Acemuc 200mg được dùng để tiêu chất nhầy trong bệnh hô hấp có đàm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Thuốc tác động bằng cách làm cho đàm loãng hơn giúp ho khạc đàm dễ dàng hơn.
Liều dùng và cách dùng:
Dùng đường uống. Hòa tan thuốc trong nửa ly nước và uống ngay.

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 gói/lần, ngày 3 lần
  • Trẻ em từ 2 – 7 tuổi: 1 gói/lần, ngày 2 lần

Thời gian điều trị phụ thuộc vào bệnh sử và độ nặng của bệnh, thông thường là 5 – 10 ngày trong giai đoạn cấp. Trong trường hợp bệnh hô hấp mạn tính và dùng thuốc kéo dài cần tuân theo chỉ dẫn của bác sĩ.
Trong thời gian điều trị, uống nhiều nước giúp hỗ trợ tác dụng tiêu đàm của acetylcysteine.
Thận trọng:
Hãy thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi dùng Acemuc 200mg:

  • Nếu trước khi dùng thuốc này người bệnh bị giảm khả năng ho hoặc không thể ho, vì khi đó ho có thể cần thiết để khạc đàm sau khi thuốc này làm đàm loãng hơn.
  • Nếu người bệnh đến hạn làm xét nghiệm máu hoặc nước tiểu, vì thuốc này có thể ảnh hưởng đến một vài xét nghiệm.
  • Cần thận trọng khi sử dụng ở những bệnh nhân bị loét dạ dày – tá tràng, suy gan.
  • Nguy cơ xuất hiện sốc phản vệ sau khi dùng thuốc.
  • Nôn và buồn nôn do thuốc có thể làm tăng nguy cơ xuất huyết tiêu hóa trên bệnh nhân đã có bệnh lý này từ trước.
  • Thuốc có chứa lactose; bệnh nhân bị bệnh di truyền hiếm gặp của chứng bất dung nạp galactose, thiếu hụt Lapp lactase hoặc kém hấp thu glucose – galactose không nên dùng thuốc này.
  • Phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú: Xin ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi dùng.

Bảo quản: Giữ ở nơi khô, nhiệt độ dưới 30 độ C

3. Thông tin thuốc:


Thành phần:
 Cho 1 gói:
Acetylcysteine ……………. 200mg
Tá dược vừa đủ: aspartame, hương cam, Yellow color No.6, lactose monohydrate
Quy cách đóng gói: Hộp 30 gói x 1g

Xuất xứ thương hiệu: Pháp
Nhà sản xuất: Sanofi Aventis

Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.



1800 558898